Em không ở Hà Nội thì có tham gia học tại Stanford được không?

Thảo luận trong 'Thảo luận học tập chung' bắt đầu bởi nghiacute, 29/4/16.

1. nghiacute

nghiacute New Member

Em đang ở tp HCM, em chuẩn bị ra trường nên đang tìm nơi học thêm về kinh nghiệm làm việc để đi xin việc dễ hơn, em đã tìm hiểu nhiều nơi và em rất thích phương pháp đào tạo tại Stanford nhưng tiếc là Stanford chỉ có cơ sở ở Hà Nội, không biết nếu em ở HCM thì có thể theo học được không?

2. phuongnt

phuongnt Tư vấn viên tại Stanford Thành viên BQT

Hi em , em vẫn có thể theo học tại Stanford nhé, tuy nhiên em sẽ học theo hình thức học trực tuyến nhé.Các bạn không ở Hà Nội nhưng muốn học tại Stanford đều đăng ký theo hình thức học này.

3. nghiacute

nghiacute New Member

Hay quá chị à, chị có thể tư vấn cụ thể hơn về hình thức này được không ạ, em cũng học online ở 1 số nơi rồi nhưng toàn học qua video, chẳng có thầy cô hướng dẫn nên ko hiểu chẳng biết hỏi ai.

4. phuongnt

Hình thức học online bên chị ko phải là học qua video mà em sẽ tham gia cùng lớp học trực tiếp bên chị, chỉ khác là các bạn ở HN thì qua trực tiếp Stanford, còn các bạn không ở Hà Nội thì học online qua skype, teamviews và 1 số công cụ đặc trưng khác tùy từng khóa học, đặc biệt hơn mỗi lớp bên chị chỉ nhận 1-2 bạn học trực tuyến để đảm bảo chất lượng đào tạo. Các quyền lợi của học viên em vẫn được hưởng giống như các bạn khác.
    -> Học trực tuyến tại Stanford, em sẽ được giảng viên hỗ trợ nếu như gặp khóa khăn trong quá trình học trên lớp.

5. nghiacute

nghiacute New Member

à, em thấy bên chị có quay video buổi học, vậy học trực tuyến thì em vẫn nhận bình thường đúng không ạ.

6. phuongnt

đúng rồi em à, video buổi học em sẽ nhận sau khi kết thúc buổi học đó.

7. nghiacute

nghiacute New Member

vâng, vậy tốt quá rồi chị ạ, em vừa đăng ký khóa C#.net cơ bản đó, chị nhận được chưa ạ.

8. phuongnt

e là Lê Duy Nghĩa phải không. Chị thấy có mấy bạn đăng ký nhưng có em ở HCM.

9. nghiacute

nghiacute New Member

vâng, đúng rồi ạ.

10. phuongnt

ok e, để chị gửi thông tin cụ thể về khóa học cũng như hình thức đăng ký học để em nắm được nhé. Chị sẽ gửi em thêm tài khoản ngân hàng bên chị để em đóng học phí nhé.

11. nghiacute

nghiacute New Member

vâng ạ.