Mình muốn tham gia khóa học lập trình web với java cần yều cầu những gì?

Thảo luận trong 'Thảo luận học tập chung' bắt đầu bởi Nguyễn Trọng Tùng, 28/4/16.

1. Mình học trường HV Bưu Chính Viễn Thông, dự định sắp tới tìm hiểu thêm về mảng lập trình java nâng cao J2EE, mục tiêu tìm kiếm thêm cơ hội nghề nghiệp sau này. Nhưng mình không rõ để học được khóa này cần phải yêu cầu những gì? tư vấn cụ thể lộ trình học giúp mình nhé.

Chỉnh sửa cuối: 28/4/16
  2. loannt.stanford

loannt.stanford Tư vấn viên công ty Stanford Thành viên BQT

Chào bạn. Mình là tư vấn viên công ty Stanford. Để tham gia khóa học lập trình java nâng cao J2EE yêu cầu học viên phải nắm chắc kiến thức cơ bản Java cơ bản (Java core). Mình không rõ bạn đã học hay tự nghiên cứu Java chưa? Mình tư vấn cụ thể lộ trình học cho bạn như sau:
    1. Nếu bạn đã có kiến thức cơ bản về java, để tham gia khóa học lập trình java nâng cao J2EE tại Stanford, bạn có thể tham gia bài test kiểm tra kiến thức cơ bản (bài test gồm 20 câu trắc nghiệm, thời gian làm bài 20 phút), chuyên gia tại Stanford sẽđánh giá kiến thức cơ bản của bạn đãđạt yêu cầu học khóa java nâng cao chưa.
    2. Nếu bạn chưa được học về java core (nhưng đã tiếp cận với ngôn ngữ lập trình khác như C/C++), đầu tiên bạn cần tham gia khóa học java cơ bản trước -> sau đó học khóa lập trình java nâng cao nhé.
    Mình chia sẻ một số thông tin để bạn nắm được nhé. Bạn có thể cung cấp cho mình tên, địa chỉ mail mình sẽ gửi nội dung chi tiết khóa học để bạn tham khảo. Hoặc bạn có thể gọi điện đến Hotline công ty đểđược tư vấn: 0936 172 315 - 0963 723 236 - (04) 6275 2212 - (04) 6662 3355

3. cảm ơn bạn mình đang lọt vào top 1 - đã có kiến thức về java core rồi. Mình được học ở trường môn này, kiến thức cơ bản coi như tạm, mình cũng code được vài thứ linh tinh. Nhưng lâu rồi cũng không dùng tới nên không rõ thế nào? Mình sẽ tham gia test, nhưng cụ thể hình thức test thế nào? test được online thì tốt vì mình thấy địa chỉ công ty bạn gần Nguyễn Chí Thanh hơi xa chỗ mình nên đi lại ko được tiện (đi xe buýt mất thời gian), có gì bạn báo lại thủ tục test cho mình nhé

4. loannt.stanford

bạn có thể test online được nhé, bên mình có hệ thống test trực tuyến dành cho học viên http://etesting.stanford.com.vn/, khi nào bạn test mình sẽ cung cấp tài khoản cho bạn (bài test gồm 20 trắc nghiệm, thời gian 20 phút), sau đó sẽ có kết quả luôn bạn nhé

5. oh cảm ơn bạn, mình test luôn được ko? Mình vừa đăng ký thông tin cá nhân trên trang chủ của công ty là stanford.com.vn, bạn có thể gửi giúp mình thông tin hình thức test để mình làm luôn nhé. Sốt ruột quá rồi muốn test sớm xem thế nào để còn đi học luôn

6. loannt.stanford

mình đã nhận được thông tin đăng ký của bạn rồi, mình vừa gửi đầy đủ nội dung vào mail cho bạn rồi đó. Bạn test luôn nhé, mình sẽ báo chuyên gia bên mình đánh giá kết quả của bạn. Chúc bạn làm bài tốt !

7. ok mình đã nhận được rồi, mình làm bài đây, lát có kết quả cứ gửi vào mail cho mình là được. Cảm ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối: 29/4/16