Muốn tìm hiểu về J2ME?

Thảo luận trong 'Thảo luận học tập chung' bắt đầu bởi Quang Tài, 24/5/16.

1. Quang Tài

Quang Tài New Member

Thưa thầy! Em đang tìm hiểu về Java ME nhưng em thấy là phải mua mạch nạp giá gần $380. Vậy có cách nào phù hợp để đối tượng sinh viên như em có thể nghiên cứu và thực hành trên Java ME. Em cảm ơn!

2. loannt.stanford

loannt.stanford Tư vấn viên công ty Stanford Thành viên BQT

Tôi không rõ em tìm hiểu về Java ME đang muốn lập trình tương tác với phần cứng à ? Còn nếu không liên quan thì theo tôi được biết đâu có cần cái đó nhỉ ? Em có thể bắt đầu với Android vì nó đang rất mạnh và phổ dụng. Sau đó khi kiến thức Ok rồi em có thể tìm hiểu các mảng liên quan thêm. Như thế sẽ dễ dàng với em hơn. Có gì không rõ em có thể trao đổi thêm với tôi. Chúc em thành công !

3. loannt.stanford

loannt.stanford Tư vấn viên công ty Stanford Thành viên BQT

Em có thể tìm hiểu những thắc mắc liên quan đến công nghệ thông tin, nghề lập trình bằng việc xem video Tư vấn hướng nghiệp nghề IT của chuyên gia Stanford ở địa chỉ: tại đây. Và theo dõi kênh facebook của chúng tôi để nhận được thông tin về các sự kiện hấp dẫn trong thời gian tới.

Hy vọng em sẽ định hướng và chọn được lĩnh vực phù hợp với mình để phát huy tối đa sức mạnh của bản thân. Chúc em thành công !