Nên chọn kỹ thuật phần mềm hay khoa học máy tính ạ?

Thảo luận trong 'Thảo luận học tập chung' bắt đầu bởi Minh Hòa, 30/9/16.

1. Minh Hòa

Minh Hòa New Member

Em đang học năm 2, chuẩn bị phân ngành nhưng chưa biết nên chọn học kỹ thuật phần mềm hay khóa học máy tính. Em mới được tiếp cận tin học căn bản về tin học chưa học gì về lập trình. Dự định em học theo học ngành phần mềm sau này phát triển ngôn ngữ Java. Theo anh/ chị em nên theo java hay ngôn ngữ nào ạ?

2. loannt.stanford

loannt.stanford Tư vấn viên công ty Stanford Thành viên BQT

Chào em. Nếu sau này em dự định phát triển theo ngôn ngữ Java em nên chựa chọn theo java web (J2EE ) hoặc lập trình di động Android. Còn nếu theo phần mềm em nên theo về bên .NET sẽ phát triển tốt hơn. Hiện tại chị thấy các bạn học viên ở công ty chủ yếu lựa chọn học C#.net for developer để phát triển phần mềm đó em.

3. Minh Hòa

Minh Hòa New Member

Dạ vâng, em cũng đang dự định như vậy thôi chứ cũng chưa biết nên lựa chọn thế nào ạ? Chắc là vẫn phải học từ đầu ngôn ngữ C/C++ cơ bản chị nhỉ? Chị có thể gửi cho em thông tin khóa học được ko ạ?

4. loannt.stanford

loannt.stanford Tư vấn viên công ty Stanford Thành viên BQT

Đúng rồi, theo chị nếu em chưa biết gì về lập trình, mới học căn bản thôi em nên theo học khóa C/C++ trước, sau đó phát triển lên em à. Em có thể cung cấp thông tin cá nhân hoặc đăng ký tại link sau: http://stanford.com.vn/dang-ky chị sẽ gửi mail nội dung khóa học cho em tham khảo nhé.

5. Minh Hòa

Minh Hòa New Member

Dạ vâng, em sẽ đăng ký luôn thông tin, thời gian tới học được em sẽ chủ động báo lại công ty. Cảm ơn chị đã tư vấn