Lộ trình học lập trình di động cho người mới bắt đầu?

Thảo luận trong 'Thảo luận học tập chung' bắt đầu bởi haianhmot, 13/5/16.

1. haianhmot

haianhmot New Member

Mình chưa có kiến thức về lập trình nhưng sắp mới mình muốn đi theo hướng lập trình di động, Stanford tư vấn cho mình lộ trình học nhé?

2. mybt

mybt Tư vấn viên tại Stanford Thành viên BQT

Chào bạn, hiện tại lập trình di dộng có rất nhiều mảng: lập trình android, lập trình windows phone, lập trình IOS, bạn muốn theo cụ thể mảng nào, mình sẽ tư vấn cụ thể hơn cho bạn.

3. haianhmot

haianhmot New Member

Mình muốn học về Android bạn à.

4. mybt

Nếu bạn muốn theo về android, bạn có thể lựa chọn 1 trong 2 lộ trình học:
    Lộ trình 1: tham gia khóa C/C++ cơ bản -> học bổ trợ về Java cơ bản -> tham gia khóa Android
    Lộ trình 2: tham gia khóa Java for base -> sau đó tham gia khóa Android (với lộ trình này, khi bạn tham gia khóa học java được khoảng 2 tuần, Stanford sẽ đánh giá bạn có đạt yêu cầu để tham gia tiếp khóa học hay không, nếu bạn không đat yêu cầu tham gia tiếp khóa học, bạn sẽ chuyển sang học khóa C/C++ cơ bản trước)

5. haianhmot

haianhmot New Member

Cảm ơn bạn đã tư vấn, chắc mình chọn lộ trình 1 thôi, mình cũng hỏi mấy chỗ đều bảo nên bắt đầu từ C/C++ trước.
    Tổng học phí và thời gian học trong bao lâu bạn, bên bạn có ca học tối không thì chỉ rảnh từ 19h trở ra.

6. mybt

Thời gian học của lộ trình 1 kéo dài khoảng 8-9 tháng. Thông tin cụ thể về lộ trình học cũng như học phí, bạn gửi giúp mình vào mail: lanhuong.stanford.com.vn@gmail.com thông tin về email, di động và tên của bạn nhé. Mình sẽ gửi thông tin cụ thể để bạn tham khảo.
    Ngoài ra, về thời gian học như bạn vừa chia sẻ, bạn có thể đăng ký học ca 2 bên mình- ca học kéo dài từ 19h40-21h40.

7. haianhmot

haianhmot New Member

vậy thì tốt quá rồi, à cho mình hỏi thêm chút là bên bạn có cấp chứng chỉ không, có hỗ trợ giới thiệu việc làm không?

8. mybt

Nếu sau khi kết thúc khóa học mà bạn đạt yêu cầu thì bên mình có cấp chứng chỉ hoàn thành khóa học nhé, trên chứng chỉ bên mình ghi rõ bạn đã được tham gia dự án thực tế nào, bạn đã sử dụng các công nghệ và công cụ nào. Chứng chỉ này sẽ hỗ trợ rất nhiều trong quá trình xin việc của bạn sau này.
    Còn về việc giới thiệu việc làm thì bạn sẽ gửi CV qua văn phòng đào tạo bên mình nhé, bên mình sẽ giới thiệu bạn sang các công ty đang tuyển dụng hiện nay.

9. haianhmot

haianhmot New Member

cảm ơn bạn đã tư vấn, mình đã gửi mail cho bạn rồi, bạn gửi thông tin cụ thể cho mình nhé, mình tên là Nguyễn Hải Anh nhé.

10. mybt

ok bạn, mình đã nhận được mail của bạn rồi, mình gửi mail xong sẽ nhắn tin để bạn check mail. Bạn cần mình tư vấn thêm thông tin gì thì bạn cứ báo lại mình nhé.